Class 8/8 Nguyễn Du District 1 Forum
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Class 8/8 Nguyễn Du District 1 Forum

Dành cho các mem 8/8, cả những ai đã từng là mem của 6/8 7/8 và fan hâm mộ 8/8.

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!!

Go down 
B0BitTet
cloud_wate050796
khavy
By_khùng_điên
Yufei QQ
ngocbao9601
bebinbuonba
11 posters
Tác giảThông điệp
bebinbuonba

bebinbuonba

8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: 8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!!   8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!! EmptyWed Apr 21, 2010 3:02 pm

Ai là thành viên lớp 8/8 đã đọc dòng chữ này thì xin hãy đọc tiếp.
Mỗi người một sở thích, mỗi người một quan niệm sống, mỗi người một cách cư xử. Khi bước vào tuổi 14-15 thì cái "tôi" của mỗi bạn bắt đầu bộc phát. Dĩ nhiên các bạn có cùng sở thích, hợp cá tính nhau để chơi chung với nhau. Nhưng đó không phải là lý do các bạn lấy để đối đầu với nhau. Làm như thế thì được gì nào. Các bạn không thể đòi hỏi người khác có suy nghĩ, hay áp đặt rằng ai đó phải làm như thế đó. Mọi sự lôi kéo, chia phe tranh cãi nhau chỉ làm tốn thời gian, và càng gây thêm sự bất hoà trong lớp. Tranh với nhau từng li từng tí làm gì vậy ? Giả sử cãi thắng thì bạn được gì, được các bạn quý mến hơn ư. Không, đó chỉ làm cho sự ganh ghét ngày càng nặng mà thôi. Để chứng tỏ bản thân ư. Chứng tỏ được gì khi người này đối qua, người kia đáp lại bằng ngôn từ không hay, xem thường người khác. Thái độ ấy chỉ như tự bôi xấu bản thân thôi. Chắc mỗi người trong chúng ta đều thuộc làu làu môn Giáo dục công dân như "tinh thần đoàn kết", "tương trợ lẫn nhau",.. những bài học về cách cư xử, "Lòng khoan dung"... Nhưng vấn đề là mỗi người chưa kiểm soát được cái "tôi" của mình. Xem như mình là quan trọng. KHông đâu, mỗi người trong chúng ta bình đẳng với nhau. Không ai có quyền chê trách, đánh giá người khác chỉ bằng cảm xúc cảm thân. Huống chi chúng ta là một tập thể. Tập thể phải đoàn kết chứ, sao lại vậy !!?
Nói như vậy thì quá khô cứng. Cứ như là giảng đạo vậy. Nhưng mỗi bạn trong chúng ta hãy đọc và suy ngẫm.
Về tình hình của lớp. Sự chia rẽ đang xảy ra là do AI ? AI ? Không phải do một người, hai người, năm người, hay do một nhóm nào đó mà đó là lỗi của cả tập thể. Chỉ vì vài câu nói khích nhau, chỉ vì vài cảm xúc ghen ghét vẩn vơ. Mà lại lôi kéo hết nguời này đến bạn khác vào mình. Để áp đảo bên kia. Đây thực sự là một cuộc chiến phi nghĩa khi ai cũng muốn giành quyền lợi về cho mình. RÕ LÀ CHUYỆN BÉ XÉ RA TO MÀ THÔI !!! Nguyên nhân của sự ganh ghét ấy là gì. Chỉ vì ai đó lỡ miệng, hay chỉ vì ai đó muốn đặt mình lên cao hơn tập thể.
Đấy, các bạn nhìn đi. Trong lớp thì không thèm nhìn nhau. Ngoài lớp chỉ gây gổ lung tung, lên yahoo thì bắn tin qua lại. Có cái gì mà căm như kẻ thù vậy. Nếu ai đó cảm thấy không hợp với người khác thì thôi đừng nói chuyện nữa. Cũng đừng chửi mắng lẫn nhau nữa. Sau này ra đời còn nhiều chuyện ấm ức hơn nữa cơ. "Một sự nhịn chín sự lành" mà. Các bạn mỗi người nhìn nhau một tí. Thì mọi bất hoà sẽ được giải quyết một cách trung thực, không giả dối nữa. Mỗi bạn xin lỗi nhau một tiếng thì mất gì nào. Chẳng mất gì cả. Không những thế mà còn khiến mình vui vẻ hơn, được người khác trân trọng hơn nữa. Nếu bạn nào có lỗi thì những bạn khác không nên cô lập, rồi nói này nói nọ. Mà hãy biết lắng nghe nhau và bỏ quan cho nhau. Càng đòi quyền lợi về phía mình thì càng thiệt thôi.
Dẫu nói là nói vậy nhưng sự đoàn kết là điều quan trọng hơn hết. Mỗi bạn nên nhìn lại mình xem. Chia phe để làm gì, giận nhau để làm gì để sau này gây ra những tai hại rồi hối hận không kịp. Huống chi là cuối năm rồi, các bạn hãy cùng nhau để lại những kỉ niệm đẹp trong mắt thầy cô, gia đình và các bạn khác nữa.
Mình chỉ đưa ra ý kiến chứ không bắt buộc ai làm theo cả. Những gì mình nói là tận đáy lòng muốn như thế. Là một phần của lớp không lẽ cứ khoan tay đứng nhìn tập thể chia làm hai phe. Mình chỉ mói như vậy với tư cách là một thành viên bình thường trong lớp thôi. KHông phải của lớp phó hay chi đội trưởng hay gì gì đó. Chỉ với tư cách là một người bạn phải lên tiếng khi bất bình thôi.
MONG CÁC BẠN HÃY ĐỌC KĨ VÀ CÙNG NHAU SUY NGẪM.
VÀ MONG LỚP 88 MÃI ĐOÀN KẾT NHƯ XƯA....!!!
ngocbao9601

ngocbao9601

Bài gửiTiêu đề: Re: 8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!!   8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!! EmptyWed Apr 21, 2010 5:21 pm

ủa, bebinbuonba là ai vậy
Yufei QQ

Yufei QQ

Bài gửiTiêu đề: Re: 8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!!   8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!! EmptyWed Apr 21, 2010 6:48 pm

la` ban TN do' Smile
cai' nay` N viet^' dug' neh` 8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!! Icon_biggrin
By_khùng_điên

Bài gửiTiêu đề: Re: 8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!!   8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!! EmptyWed Apr 21, 2010 7:38 pm

ôi,@n cái đó hôk gọi là chia phe đâu,chỉ là tụ lại 1 nhóm thui ,muh dĩ nhiên là trong lớp phải chơi thân vs vài ng chứ sao muh thân hết dc ,muh ông thấy đó có xảy ra dụ gì thì tụi nó cũng bênh con My hơn muh , Con My lun dc yêu thik hơn (tất cả nhờ công duỡng dục của má nó)
By_khùng_điên

Bài gửiTiêu đề: Re: 8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!!   8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!! EmptyWed Apr 21, 2010 7:40 pm

muh bửa nào ông onl đi tui nói tình hình cho ông nghe
khavy

khavy

Bài gửiTiêu đề: Re: 8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!!   8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!! EmptyWed Apr 21, 2010 8:31 pm

@By:mày có biết mày đang nói cái gì không cưng!!!!Mày sao không suy nghĩ gì hả cưng,"tụi nó bênh con My hơn muh!", thế ra mày cho My đúng, tụi nó sai, và cả lớp ủng hộ My, không ủng hộ tụi kia ah`,...không tính đến việc chuyen đó đúng hay sai....nhưng mày có biết mày châm dầu vô lửa không,...ngốc nghếch By.

@Nguyên: cám ơn vì đã viết bài này

@Cả tập thể 8/8 thân yêu của tôi:

các bạn ah`, các bạn chẳng phải suốt 3 năm nay, luôn cố gắng giữ gìn, bảo vệ và phát triển cái lớp 8/8 này sao.....chẳng phải các bạn luôn phấn đấu để tập thể 8/8 xuất sắc trong mắt mọi người sao...... Các bạn sao không nghĩ, trong giờ phút cuối cùng này, lại phá hủy hết tất cả chứ...????

Bây giờ các bạn chia phe ra chơi với nhau,..Đồng ý là có một số bạn nói là "Ở tuổi chúng ta, không còn cần cái việc 100% người hiểu mình, chỉ cần một số ít bạn thân, biết thông cảm, hiểu và chia sẽ mìh là dc rồi"....uhm,...đó là cách sống đúng đấy,...nhưng không phải lúc nào cũng phù hợp đâu,...nhất là tong hoàn cảnh này,...bạn ah. ~~~ Có người từng nói là :"Một người Việt Nam hơn một người Nhật, hai người Việt Nam bằng hai người Nhật, ba người Việt Nam lại thua ba người Nhật",...thế sao mình lại thua nhi ~~,....không phải thiếu tính đoàn kết, thiếu sự bổ trợ lẫn nhau, lấy ưu điểm bù khuyết điểm ah ~~~

uhm ~~~,....chắc chắn khi đọc những dòng mình và Nguyên viết, sẽ có bạn nói là tụi mình nhiều chuyện, chẳng biết gì chỉ giỏi khua môi múa mép.....Uhm~~~, có thể người nói chưa hiểu rõ vấn đề sự việc đề cập tới, và không hiểu luôn người mà hướng tới để nói, người nói không biết tại sao xảy ra việc hệ trọng thế, chỉ đơn giản là nghe người ta truyền miệng,......hay cách khác là áp đặt người hướng tới để nói vô tình trạng bị hại, và dưới cái quyền phép nào đó dạy đời và cho là chắc chắn sẽ hành động giống bạn khi trong tình trạng như thế ,....Cứ cho là các bạn đúng đi,......NHƯNG nên nhớ là, đây là một cách đơn giản thể hiện tình yêu của tụi mình với 8/8, căn bản đó là một cách nói của một nhân vật trung gian, nhân vật có con mắt tổng thể hơn tất cả người trong cuộc,.....~~~,....Có phải các bạn muôn càng nói hay càng can ngăn, các bạn sẽ càng làm quá hơn thôi, phải không ...... ~~~!Nhưng mà..... chỉ hy vọng là,.......lớp 8/8 hảy biết trân trọng giây phút ở bên nhau, khi còn dưới thân phận là thành viên 8/8,......Các bạn ~~, thời gian không đợi chúng ta đâu,.......không quay ngược lại đâu,.....nên sao khôngđể tất cả đi qua trước mắt mình một cách nhẹ nhàng nhất, đừng làm lớn cái chuyện bé xíu,.. khi cần mình thì có mình, chứ không phải luôn gianh thế chủ động,...thử nghe người khác một lần xem, thử cười và bắt tay làm hòa với nhau xem, thử chủ đông trong việc bỏ qua cái tôi quá lớn xem...các bạn sẽ được gì...?

Cám ơn các bạn

Được sửa bởi khavy ngày Thu Apr 22, 2010 4:45 pm; sửa lần 2.
cloud_wate050796

cloud_wate050796

Bài gửiTiêu đề: Re: 8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!!   8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!! EmptyWed Apr 21, 2010 9:40 pm

các bạn àh, chẳng ai nói là các bạn nhiều chuyện cả, vì khi đọc những dòng các bạn víêt chắc chắn chúng ta đều phải nhìn lại mình, cái quan trọng là, chúng ta có kiềm chế đc bản thân hay ko thôi.
còn chuyện vừa rồi của lớp, các bạn ơi, Thuỷ chỉ cần nhữg người có lỗi bik xl ng` khác là đc rồi, sau đó sẽ ko có bất kì chuyện gì xảy ra nữa

@8/8: lớp mình đang dần tụt hạng rồi đó bạn ơi, hãy làm sao để chỉ 1 lần nữa thôi, 1 lần cuối cùng lớp mình đứng nhất, các bạn ko bik là T mong cái lần đó đến ntn đâu, vì chíh cái lần cuối cùng này, chúng mình sẽ được ôm nhau trong vui mừng trong nứơc mắt để sau này chúg ta sẽ mãi mãi tự hào về 8/8 thân iêu. T mong là các bạn sẽ cố gắng để điều này thành hiện thực nha
cloud_wate050796

cloud_wate050796

Bài gửiTiêu đề: Re: 8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!!   8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!! EmptyWed Apr 21, 2010 9:42 pm

ngocbao9601 đã viết:
ủa, bebinbuonba là ai vậy

là anh lớp trửơng mới nhà mình, là anh lớp phó kỉ luật cũ nhà mình, là anh TRẦN NGUYÊN
B0BitTet

B0BitTet

Đến từ : xin bạn hãy dành ra vài giây để đọc hết câu này, đọc tới đây thì cũng mất vài giây rồi, cảm ơn bạn ^__^

Bài gửiTiêu đề: Re: 8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!!   8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!! EmptyThu Apr 22, 2010 9:22 am

Noi' hay lam!!! 8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!! Icon_razz
By_khùng_điên

Bài gửiTiêu đề: Re: 8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!!   8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!! EmptyThu Apr 22, 2010 7:35 pm

@vy thui nói chung là h cũng ổn òi
nguyendragon

nguyendragon

Bài gửiTiêu đề: Re: 8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!!   8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!! EmptyFri Apr 23, 2010 7:51 am

Con 1 thang nua thui, dung co de trong lop xay ra chuyen khong vui nha
jinpro123

jinpro123

Bài gửiTiêu đề: Re: 8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!!   8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!! EmptyFri Apr 23, 2010 10:01 am

thôi đừng nói ai bênh ai nữa , nói chung đứa nào cũng có lỗi thì mỗi đứa nhận mỗi phần lỗi về mình đi ? mà theo Ân nghĩ , các bạn F6 nè nếu như có sự thật thì nói chứ nếu không thì đừng nói bởi vì những câu nói của các bạn nếu không hay , không đúng sẽ lại gây xích mích nhau hơn như ông bà ta hay nói " Lời nói không mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau" . Chính vì vậy mỗi ng trong lớp chúng ta , bây giờ đã là tuổi 14 rồi , các bạn cũng k còn qá nhỏ để suy nghĩ giận hờn 1 cách trẻ con nữa. do đó mà phải đoàn kết với nhau , chúng ta k còn chung mái nhà bao lâu nữa đâu . thời gian còn ngắn thôi , bởi vậy tụi mình hãy làm trọn bổn phận là 1 ng hs , 1 ng trò ngoan của thầy và là 1 ng bạn tốt đi . làm ng tốt có mất j ?!?!?! chẳng những vậy còn dc nhìu ng iu quý nữa đúng k ?

p.s : Nguyên viết hay quá Very Happy
carol_huyn

carol_huyn

Bài gửiTiêu đề: Re: 8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!!   8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!! EmptyFri Apr 23, 2010 4:22 pm

OMG!!!!! my YuAn!!!! ủng hộ YuAn em!!!!!![code][quote] king
YunnyKat

YunnyKat

Bài gửiTiêu đề: important...   8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!! EmptySat Apr 24, 2010 11:44 pm

thật ra thì cái tôi không cũng chưa thật sự là đủ
ai đã vào học ND rồi thì chắc chắn dù ít hay nhiều các bạn cũng sẽ bị bệnh
SAO
bệnh sao có nghĩa là các bạn cứ tưởng các bạn là ngôi sao, cư xử, hành động, các bạn cứ tưởng mình là nhất..
nhưng dủ mình giỏi đến đâu thì vẫn có ng giỏi hơn...
nếu ai đã từng học lớp 7/8 chắc cũng biết h` đó M thế nào...
chắc lúc đó quá trẻ con, không kiềm nén nỗi tức giận của mình..
nhưng h thì khác..h` lớp 7, M có quậy, tóm lại là gần như thuộc thành fần cá biệt trong lớp...
vì 1 số chuyện với bn Thanh Nhi!!
nhưng các bạn cũng thấy đó...
nếu nhìn bên ngoài 1 ng`, thì ai cũng như ai thôi...
khi bạn nhìn kĩ vào sâu bên trong con ng của ng ta các bn sẽ nhận ra đc vẻ đẹp của tâm hồn...
sau 1 thời gian thì M nhận ra bạn Nhi không đáng ghét, bạn Nhi tốt, chỉ có điều là M ko nhận ra những cái tốt của bạn Nhi thôi Smile
các bạn F6 chắc là cũng giống M h` đó thôi, tức giận, ko kiềm nén đc suy nghĩ và hành động của mình...
ai cũng có cái tốt, cái xấu mà các bạn...
nhưng các bạn ơi...
chỉ còn chưa đầy 1 tháng nữa thôi..
chúng ta đã không cỏn học chung nữa rồi...
các bạn hãy cố gắng hết sức,
bỏ qua những chuyện nhỏ nhặt, đừng có chuyện bé xé ra to nhưng bạn N nói!!
chúng ta hãy cố gắng để làm cho quãng thời gian còn lại bên nhau đc tốt đẹp...đ
ừng vì những chuyện gây xích mích mà mất lòng nhau...
dù các bạn muốn hay không thì cũng xin các bạn cố gắng kiềm nén cảm xúc của mình!!
..để sau này
...khi các bạn không còn học ở ND nữa, 8/8 hay x/8 vẫn sẽ là một góc trong trái tim bạn,
để bạn còn có cái để nhớ về thời hs của mình!!
để các bạn nhớ rằng chúng ta đã vui vẻ bên nhau,
chúng ta đã là bạn của nhau, cùng chung sống dưới 1 mái trường (mà có thể h đây đã là mái nhà thứ 2 của chúng ta)
và để các bạn không phải hối tiếc...vì đã đánh mất một thứ rất quan trọng trong cuôc đời...
đó là TÌNH BẠN và tình ĐOÀN KẾT

B0BitTet

B0BitTet

Đến từ : xin bạn hãy dành ra vài giây để đọc hết câu này, đọc tới đây thì cũng mất vài giây rồi, cảm ơn bạn ^__^

Bài gửiTiêu đề: Re: 8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!!   8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!! EmptySun Apr 25, 2010 10:44 am

Thoi gian troi wa nhanh wa nhj!!! Ko ngo da 3 nam roi`!!! 8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!! Icon_sad , Cu nhu 1 tic tac, toi da quen dc cac ban!!! 8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!! Icon_silent
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: 8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!!   8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!! Empty

8/8 ! HÃY ĐOÀN KẾT LẠI !!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang