Class 8/8 Nguyễn Du District 1 Forum
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Class 8/8 Nguyễn Du District 1 Forum

Dành cho các mem 8/8, cả những ai đã từng là mem của 6/8 7/8 và fan hâm mộ 8/8.

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

ngày trôi dần rồi 8/8 ơi

Go down 
Yufei QQ
khavy
B0BitTet
jinpro123
cloud_wate050796
9 posters
Tác giảThông điệp
cloud_wate050796

cloud_wate050796

ngày trôi dần rồi 8/8 ơi Empty
Bài gửiTiêu đề: ngày trôi dần rồi 8/8 ơi   ngày trôi dần rồi 8/8 ơi EmptyFri Apr 23, 2010 10:08 pm

1 ngày, 2 ngày, 3 ngày………thời gian tụi mình còn được ở lại bên nhau ít quá, chỉ đếm trên đầu ngón tay phải ko các bạn? Thủy ko muốn cái ngày này đến tí xíu nào hết, vì trong 3 năm qua, Thuỷ đã học được rất nhiều từ 8/8

Thuỷ học đựơc cách quan tâm chia sẽ

học được cách đoàn kết

học được cách lắng nghe người khác nói

học được cách sống, suy nghĩ cho 1 tập thể

Tất cả những điều đó, 8/8 đã cho Thuỷ, những điều mà trứơc đây Thủy chẳng bao giò biết đến chỉ vì mình quá ít kỉ

Tgian trôi đi nhanh quá, mới ngày nào Thuỷ chân ướt chân ráo bước vào trường Nguyễn Du, tất cả tài sản mà Thuỷ có chỉ là nhỏ bạn tên Thảo Trang, và rồi dần dần Thuỷ bắt đầu làm quen đựơc với bạn lớp trưởng của chúng ta, bạn My, rồi từ từ là đến tổ 4, và dần dần, Thuỷ đã làm quen được với hết cả lớp. Lúc đầu mới vào trường, chưa quen biết ai, nên cứ tưởng mình hay lắm, nhìn ai cũng với một con mắt khinh thường, nhưng khi được chứng kiến mỗi một 8/8 trổ tài, Thuỷ mới biết là Thuỷ còn nhỏ bé lắm, chưa bằng ai hết, học kì I năm lớp 6 trôi qua một cách nhẹ nhàng, và chẳng có gì để Thuỷ phải lưu luyến cả. Nhưng rồi đến học kì II – cái học kì mà lớp mình bắt đầu “thống trị”, thì lúc đó Thuỷ mới bắt đầu để ý 1 chút đến lớp.

Sang năm lớp 7, những chuyện làm Thuỷ nhớ nhất có lẽ là chuyện Thuỷ và My bắt đầu ghét nhau rồi xa nhau dần, rồi chuyện bạn Ân chuyển wa lớp mình nè, rồi còn bạn Minh Ý, bạn Lan Uyên, bạn Khả Trân và nhỏ LPKL nhìu chuyện là Thu Quỳnh nữa, nhiều wá. Bắt đầu từ đó, lớp mình bắt đầu chia phe chia phái, và cũng ko hiểu tại sao lúc đó Thuỷ bắt đầu bị ghét hehe. Có người bảo là do Thuỷ hay nịnh thầy cô nên các bạn mới ghét, có người lại bảo là Thuỷ ra vẻ nữa, rồi có người bảo là chì cần nhìn là đã ko ưa Thuỷ rồi,……. Nhưng 8/8 đâu bik là khi làm những việc đó, Thuỷ ko hề suy nghĩ là mình phải làm sao làm sao để đựơc thầy cô thương. Ko hề lun. Rồi chuyện gây lộn, chia bè phái, nói sock nhau trên 360o……. nhìu kỉ niệm qá hen, nhưng toàn là kỉ niệm ko vui ko hà hix. Tuy nhiên, dù có thế nào thì sau 2 học kì lớp mình vẫn giữ được cái danh hiệu No.1 đó ^_^

Đến năm lớp 8, có lẽ là cái năm học mà Thuỷ sẽ ko bao giờ quên được trong quãng đời đi học. Năm học của sóng gió, của bão táp, của nụ cười, của nước mắt. Nhưng có lẽ là đến năm lớp 8 mỗi chúng ta đã nhận ra đựơc vị trí của 8/8 trong lòng mình rằng nó quan trọng đến mức nào. Nhắc đến lớp 8/8 là ko thể ko nhắc đến người thầy, người luôn hướng đường cho chúng ta đó là thầy Lăng, là học sinh của thầy thì khỏi phải nói sướng qá trời. Thầy làm cho lớp hồi hộp về những thong tin nóng hổi, làm cho lớp cười thật tươi với những trò chơi, và làm cho lớp phải thấp thỏm chờ đợi kết quả thi Giáo viên giỏi. Thầy còn tạo điều kiện cho lớp mình đựơc tư vấn tâm lý nữa chớ, nhiều kỉ niệm về thầy quá. Nhưng cũng ko ít kỉ niệm về các bạn, nhất là chuyện lớp ồn trong giờ Văn làm thầy giận, rồi chuyện My với F6. Mà thôi, dù gì thì nó cũng qua hết rồi, đừng nhắc lại làm gì. Cái Thuỷ lo là chuyện danh hịêu của lớp, học kì I lớp đã phải chia đôi danh hiệu cho 8/7, ko biết học kì II thì sao chớ Thuỷ thấy là hiện tại lớp mình đang thua 8/7 đó, các bạn cố lên nha, cố để một lần nữa, 8/8 lại được vinh danh. Và để sau này, chúng ta mãi mãi tự hào về “ngôi nhà chung của chúng ta” – 8/8.

Đó là những suy nghĩ mà Thủy dành cho 8/8, và cũng như dành cho tất cả những ai đã từng thuộc về 8/8, thầy Duy Mỹ, cô Mỹ Hạnh, và cả bạn Cúc Mạnh nữa ^^. Hy vọng với những gì mà Thuỷ chia sẽ thì các bạn sẽ suy nghĩ thật nhiều, để đo xem t.c của mình với 8/8 là bao nhiêu, Thuỷ biết là đối với một số bạn thì 8/8 chẳng có ý nghĩa gì cả nhưng mà nếu bạn đó đọc được cảm xúc của Thuỷ thì hãy thay đổi nhé, hãy coi 8/8 như là một gia đình thứ hai, một tình yêu thứ hai nhé.

8/8 rất quan trọng với Thuỷ !
jinpro123

jinpro123

Bài gửiTiêu đề: Re: ngày trôi dần rồi 8/8 ơi   ngày trôi dần rồi 8/8 ơi EmptyFri Apr 23, 2010 10:33 pm

uh tui iu mọi ng >Very Happy< tui hoa đồng dễ lắm hihi
k sung k phải Ân :>
ế có tên mình là mình phái :">
B0BitTet

B0BitTet

Đến từ : xin bạn hãy dành ra vài giây để đọc hết câu này, đọc tới đây thì cũng mất vài giây rồi, cảm ơn bạn ^__^

Bài gửiTiêu đề: Re: ngày trôi dần rồi 8/8 ơi   ngày trôi dần rồi 8/8 ơi EmptyFri Apr 23, 2010 10:44 pm

Rat hay! Ko biet khi len lop 9! chung' ta se dj den dau, nhung ta chac chan rang, co 1 noi ma` ta voi cac you phaj dj den do'! ngày trôi dần rồi 8/8 ơi Confused ( o~ dau nhj~) ngày trôi dần rồi 8/8 ơi Icon_biggrin , co y kien thi pm ta nha'!
khavy

khavy

Bài gửiTiêu đề: Re: ngày trôi dần rồi 8/8 ơi   ngày trôi dần rồi 8/8 ơi EmptySat Apr 24, 2010 7:20 am

lâu rồi không gặp Cúc Mạnh nhey~~~,......hình như còn nợ tiền nó,....._ _",.....cám ơn Thủy đã viết bài "cảm động sến súa hay ho" đến thế,...yêu bạn,...*ôm hôn thắm thiết*
Yufei QQ

Yufei QQ

Bài gửiTiêu đề: Re: ngày trôi dần rồi 8/8 ơi   ngày trôi dần rồi 8/8 ơi EmptySat Apr 24, 2010 7:27 am

Hix, cam~ dog^ Sad Yeu^ ban T nhiu` :X:X:X:X:X
@V: joi*` oi*, tui la` tui dị ứng cai' dau^' "~" de^~ gan^` nhau lam' nha ><
vd: ~~~~~, graaaaaaaaaaaaaa!!!!!!!!!!!!!!!!!!
terminator

terminator

Bài gửiTiêu đề: Re: ngày trôi dần rồi 8/8 ơi   ngày trôi dần rồi 8/8 ơi EmptySat Apr 24, 2010 3:37 pm

Nếu hỏi điều hạnh phúc của đời tôi là gì. Thì tôi chỉ có thể nói đó là được ở bên tập thể lớp 8/8 thân yêu, bên thầy Lăng kính trọng. Tôi xin khắc mãi trong lòng con số 8/8, khắc lại tên và những kỉ niệm đẹp với lớp để tôi mang theo bên mình dù đi đến đâu. Và chúc mỗi thành viên trong tập thể có được điều mình mong ứơc, chúc mỗi chúng ta thành công trên con đường mình chọn.
TÔI MÃI NHỚ VÀ YÊU LỚP 8/8. ngày trôi dần rồi 8/8 ơi Icon_sad
(văn hơi sến thông cảm tự nó bùng nổ đó ngày trôi dần rồi 8/8 ơi Icon_biggrin )!!!
BòCười_05

BòCười_05

Bài gửiTiêu đề: Re: ngày trôi dần rồi 8/8 ơi   ngày trôi dần rồi 8/8 ơi EmptySat Apr 24, 2010 8:37 pm

sến gúm, ko bik nói j hơn chữ sến!!!
nhưng mà giống giống ý tui(chĩ khác khúc bị ghét là Duy ko có)!!!
YunnyKat

YunnyKat

Bài gửiTiêu đề: Re: ngày trôi dần rồi 8/8 ơi   ngày trôi dần rồi 8/8 ơi EmptySat Apr 24, 2010 11:35 pm

hãy quí trọng những gì bạn đã có và đang có, đừng để khi mất đi, bạn sẽ phải hối tiếc...
carol_huyn

carol_huyn

Bài gửiTiêu đề: Re: ngày trôi dần rồi 8/8 ơi   ngày trôi dần rồi 8/8 ơi EmptySun Apr 25, 2010 7:48 pm

ủa???sao ko thấy mày nhắc j tới tao zậy?????
cloud_wate050796

cloud_wate050796

Bài gửiTiêu đề: Re: ngày trôi dần rồi 8/8 ơi   ngày trôi dần rồi 8/8 ơi EmptySun Apr 25, 2010 10:25 pm

ah thì bonus thêm cho m` nè:

[có 1 người mà T k thể k nhắc đến là bạn CAROL, vừa nhí nhố, vừa dễ thương lại vừa có 1 chiều cao rất ư là đặc trưng. Giữa bạn T v' bạn C có cũng khá nhìu kỷ niệm, lúc bạn C bùn thì bạn T chia sẻ nè, rồi lúc bạn C vui bạn C cũng có kể T nghe nhìu chuyện, nhưg hình như chuyện bùn nhìu hơn chuyện vui nhơ`, vì cũng có lúc giận hờn này nọ rồi ko thix nhau, bla bla bla................ngày trôi dần rồi 8/8 ơi Icon_sad(( mà thôi kệ, sắp hết học chung với nhau rồi, bỏ hết đi. chỉ bùn là mới thân thân chút ít đc với nhau có 1 gian hà mà lại sắp phải say gudbye òi [hai hàng nc mắt chảy dài]...........

[des by VTVT30]
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: ngày trôi dần rồi 8/8 ơi   ngày trôi dần rồi 8/8 ơi Empty

ngày trôi dần rồi 8/8 ơi
Trang 1 trong tổng số 1 trang